ยินดีต้อนรับเข้าสู่ เว็บบอร์ด

ยินดีต้อนรับกัลยาณมิตรทุกๆ ท่านครับ ก่อนใช้งานบอร์ด มาดูนำแนะนำ กฏระเบียบต่างๆ กันก่อนนะครับ

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ เว็บบอร์ด

โพสต์โดย yamaka_admin » เสาร์ 22 พ.ย. 2014 7:58 pm

สวัดดีครับ ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกๆ ท่านครับ

สาเหตุที่สร้างบอร์ดนี้ขึ้นมานั้น มาจากคำกล่าวที่ว่า "การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง" เพื่อให้เกิดประโยชน์สูงสุดแก่กัลยาณมิตรทุกๆ ท่าน จึงได้สร้างบอร์ดนี้เพื่อให้ทุกๆ ท่านได้ร่วมกันเผยแผ่ พระธรม ธรรมะ ให้แก่กัลยาณมิตรท่านอื่นๆ เพื่อให้เกิดบุญ กุศล อานิสงส์ บารมี และเพื่อให้การประพฤติปฏิบัติธรรมของแต่ละท่าน ให้ก้าวหน้ามากยิ่งๆ ขึ้นไป โดยเป็นบอร์ดแห่งการแลกเปลี่ยน สนธนา ปัญหาธรรมะต่างๆ ให้ได้หายข้อข้องใจ เพื่อให้เกิดประโยช์สูงสุดแก่ทุกๆ ท่าน แก่คนรอบข้าง แก่ส่วนรวมทั้งหมด

หมายเหตุ
     ไม่สนับสนุนให้ทำการค้าขายแบบตรง ด้วยการโพสต์ข้อความ หรือแบบแอบแฝง ด้วยการโฆษณาผ่านลายเซ็น รวมไปถึงการทำลิงค์ไปยังเว็บที่ไม่เหมาะสม เช่น เว็บการพนัน ซึ่งหากพบเห็น จะทำการลบและแบนผู้ใช้ทันที (ต้องขออภัยด้วยนะครับ)
yamaka_admin
Administrator

ย้อนกลับไปยัง ยินดีต้อนรับ, คำแนะนำก่อนใช้